สอบถามครับ mate 9 จีน ใช้งาน google play ไม่ได้ พี่ๆพอมีวิธีแก้ไหมครับ ? ขอบคุณครับ

การสนทนาใน 'Huawei Club' เริ่มโดย Zhuang Detai, 29 พฤศจิกายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Zhuang Detai

Zhuang Detai Guest

0
    0
    0
    สอบถามครับ mate 9 จีน ใช้งาน google play ไม่ได้ พี่ๆพอมีวิธีแก้ไหมครับ ? ขอบคุณครับ

2. ไปได้ model ไหนมาครับ ตอนนี้ 7.0 log google แล้ว ลงอย่างเมื่อก่อนไม่ได้

3. คุณัช เนส (Kunach Kongton)

4. ต้องย้อนเวอร์ชั่นไปน่ะครับ ลำบากนิดนึง

5. Zhuang Detai

0
    0
    0
    ย้อนเลยหรอครับ หาวิธีทำได้ที่ไหนครับ

6. ถ้ามี SD card ลอง dload กลับไป รอม B109SP01 ดูครับ ถ้าได้ จบเลย ลง google play ได้ แต่ ถ้าไม่ได้ ตาม ด่านล่างนี้เลยครับ แต่ต้องรีบหน่อยนะครับ เหมือนเจ้าของโพสจะ take down server แล้ว You must be registered for see links

7. ซื้อ Model ไหนมาครับ ราคาเท่าไหร่

8. Zhuang Detai

0
    0
    0
    กำลังถอย ดูสิจะได้ไหม

9. แบบนี้น่าจะผ่านนะครับเนี่ย ว่าแต่ไส่ซิมแล้วมีสัญญาณเหรอครับ เครื่องจากจีน

10. Zhuang Detai

0
    0
    0
    ไม่ผ่านครับ ตอนนี้เป็นที่ทับกระดาษเลย เศร้า

11. Zhuang Detai

0
    0
    0
    อัพ จาก 106 > 109 เสร็จ เข้าหน้า erec ตลอดเลย อย่าลองเลยครับ

12. ทำตามใน XDA เลยป่ะครับ

13. Zhuang Detai

0
    0
    0
  14. Zhuang Detai

0
    0
    0
    พลาดแล้ว คือจบ

15. Zhuang Detai

0
    0
    0
  16. Zhuang Detai

0
    0
    0
    มีคนทำได้ ช่วยสอนด้วยนะครับ T_T

17. PM ไปหาเจ้าของ โพสเลยครับ เค้า อยากได้คนอยากลองพอดี ผมว่าเค้าแก้ได้

18. เข้าศูนย์ ได้ไหม รึไม่ได้ลองถามเขาดูเผื่อจะช่วยได้

19. Zhuang Detai

0
    0
    0
    ตอนนี้ใช้ได้แล้ว ครับ ^^

20. Zhuang Detai

0
    0
    0
    ตอนนี้ทางเมืองจีนเขาปล่อย FW ตัวใหม่ ให้ใช้ google ได้แล้ว

เยี่ยมอะงี้ซื้อของจีนก็ถูกกว่าเยอะเลยยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้