หน้าจอคัยเหลืองบ้าง ของเขาพึ่งซื้อมาวันนี้พอเปรียงเทียบกับของแฟนต่างกันอ่า บอกหน่อยค่ะ

การสนทนาใน 'Huawei Club' เริ่มโดย Noinar Phromsuk, 2 ธันวาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Noinar Phromsuk

Noinar Phromsuk Guest

0
    0
    0
    หน้าจอคัยเหลืองบ้าง ของเขาพึ่งซื้อมาวันนี้พอเปรียงเทียบกับของแฟนต่างกันอ่า บอกหน่อยค่ะ

2. Mrpook Pook

Mrpook Pook Guest

0
    0
    0
    เทียบรุ่นเดียวกัน หรือ เทียบกับคนละรุ่นครับ ถ้า p9+ เหลืองแน่นอนครับ

3. Pop Worrawut

Pop Worrawut Guest

0
    0
    0
    มีเคส จอเหลือง อยู่นะครับเมื่อก่อน ลองถามศูนย์ดู

4. ปรับได้ตามด้านบนเลย

5. Prompong Sombat

Prompong Sombat Guest

0
    0
    0
    ถ้าเเกเไม่ได้ส่งเครมครับผม เคยมีเคสนี้มาเเล้ว

6. คงเกิดจากล็อตของการผลิต โดยส่วนมากแล้วมือถือล็อตแรกๆ แสงสว่างของหน้าจอจะขาวกว่า ล็อตของการผลิตของรุ่นหลังๆ

7. Roy Keane

Roy Keane Guest

0
    0
    0
    เขาให้เปลี่ยน ภายใน 7 วันไม่ใช่เหรอครับ รีบไปเปลี่ยนเลย

8. Kong Phassak A

Kong Phassak A Guest

0
    0
    0
    จอเหลืองแล้วมันไม่ดียังไงหรือครับ อันนี้แอบอยากรู้

9. Settawut Na Ubol

Settawut Na Ubol Guest

0
    0
    0
    จอเหลืองเกิดจากล็อตการผลิตครับ ผมเคยเป็นยี่ห้อผลไม้ เปลี่ยนไม่ได้ เขาบอกว่ามันไม่ผิดปกติ แต่ของ Huawei เห็นมีคนเคยเปลี่ยนได้อยู่ครับ

10. If you are on android 7 Switch off EYE Comfort

11. บางครั้งอาจจะเป็นที่ฟิมล์ ถนอมสายตารึเปล่าครับ ของผมเหลืองเพราะฟิมล์ ของน้องผมอมฟ้านิดๆ เกิดจากฟิมล์

12. BoBo Saeaung

BoBo Saeaung Guest

0
    0
    0
    เคลมเปลีายนเครื่องจ้า

13. ล็อตแรกจอขาวกว่าจริงๆครับเท่าที่สังเกต เครื่องชมพูก็เหลือง ล่าสุดแดงก็เหลืองเหมือนกัน

14. หน้าจอเหลืองมีผลต่อการถ่ายรูปไหมค่ะ

ไม่มีผลต่อรูป แค่มีผลต่อความรู้สึก แต่เอาจริงๆ ถ้าไม่เทียบกับเครื่องอื่น ก็อาจจะแยกไม่ออก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้