ใครลองเล่น Gear VRมาแล้วบ้างครับ ขอความคิดเห็นหน่อยว่าเป็นยังไง จะเบื่อง่ายไหม หรือ...

การสนทนาใน 'Samsung Galaxy Club' เริ่มโดย ยอดมนุษย์ ปาแมน, 21 พฤศจิกายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ใครลองเล่น Gear VRมาแล้วบ้างครับ ขอความคิดเห็นหน่อยว่าเป็นยังไง จะเบื่อง่ายไหม หรือ ให้ประสบการณ์ที่ดีมากน้อยเพียงใด แล้ว Gear vr กับ Gear vr 2.0 แตกต่างกันเยอะไหม คือผมได้ไปลองเล่นตามช็อปแล้วชอบมาก เลยตัดสินใจว่าจะซื้อS7 edge มือสองที่พอเหลือประกันบ้าง มาเล่น (มือหนึ่งแพงไปนิด มือสองประหยัดได้ 3-4 พัน ) ซึ่งคิดว่าคงไมไ่ด้เอามาใช้งานมากเท่าไหร่ เพราะใจยังรักเครื่องเก่าอยู่ แต่อยากเอาเล่น Gear VR จึงอยากขอความเห็นว่า คุ้มค่ากับการลงทุนไหมครับ มีอาการว้าวแบบประทับใจบ้างไหมครับ

คือต้องเป็นคนชอบดูหนังครับ ถึงจะใช้งานคุ้มค่า เพราะเกมส์จะค่อนข้างแพง แต่ถ้าซื้อมาดูหนังคุ้มแน่นอนครับ อีกอย่างถ้าจะเอาให้สุดยอดจริงๆ ควรจะต้องรอหน้าจอความละเอียด4kครับ ซึ่งคาดว่าจะมาในs8 ถ้าจอ4kมาจริงๆ มันจะสุดยอดเลยล่ะครับ อย่างที่ผมใช้อยู่ทุกวันนี้ ส่วนมากก็จะดูหนังเป็นหลักครับ มีเล่นเกมส์บ้างนิดหน่อย ถ้าคิดซื้อมาเล่นเกมส์จะทำให้เบื่อง่ายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้