สอบถามหน่อยครับ S7e ชาร์จแบตไม่เข้าเลยครับ ปัญหาพึงมาเป็นไม่กี่อาทิตรเนี้ยครับ...

การสนทนาใน 'Samsung Galaxy Club' เริ่มโดย ก้อง ฮีโร่, 1 ธันวาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ S7e ชาร์จแบตไม่เข้าเลยครับ ปัญหาพึงมาเป็นไม่กี่อาทิตรเนี้ยครับ ปกติมันชาร์จเข้าเร็วนะ แต่หลังๆชาร์จเข้าบ้างไม่เข้าบ้าง แบตเหลือ31ชาร์จไปสักพักเข้าแค่32 เหลืออดมากๆ ชาร์จตอนตี1แบตมี64% หลับไปตื่นมา6โมงแบตขึ้นมา2ขีด หัวชาร์จตรงที่เสียบก้นโทรสับร้อนมาก บางทีขึ้นว่าชาร์จอยู่เล่นไปด้วยแบตลดเฉย วิธีแก้เบื้องต้นสำหรับผมคือ ถอดสายชาร์จแล้วก็เสียบเข้าไปใหม่ประมาณ2-3รอบถึงจะชาร์จเข้าแบบปกติ อยากรู้ว่าสาเหตุเกิดจากอะไรครับ เครื่อง5เดือนกว่าครับ

1. สาย อาการเหมือนผมตอนนี้ซื้อสายใหม่ละ

2. ขึ้น quick charge มั้ยครับ?

3. อาการสายกากครับ ไม่เกิน 6 เดือนเคลมได้เลย ถ้าสายไม่ปริแตก

4. ผมก็ว่าสายนะ อาการแบบนี้ต้องตื่นให้เร็วขึ้น .... ขอหลบมุมแปบ 555

5. รีบๆไปเคลมเลยคร้บถ้าเป็นที่สายเดี้ยวหมดประกันซะก่อน

6. Nattawut Jaidee

Nattawut Jaidee Guest

0
    0
    0
    เคสมันดันสายรึป่าวครับ ร่องที่เปิดไว้ให้เสียบสายมันเล็กกว่าขนาดหัวสาย ทำให้ดันสาย้ข้าไม่สุด ผมเป็นมาอาทิตย์นึงเกือบส่งเคลมแล้วครับ ลองถอดเคสชาร์ตดูคับ ดันสายให้สุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้