อาการช่องเสียบหูๆฟังเสีย สรุปเอาเครื่องผมไปเข้าศูนย์ตั้งแต่ศุกร์ที่แล้ว...

การสนทนาใน 'Samsung Galaxy Club' เริ่มโดย Goppyii Nontasila, 2 ธันวาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    อาการช่องเสียบหูๆฟังเสีย สรุปเอาเครื่องผมไปเข้าศูนย์ตั้งแต่ศุกร์ที่แล้ว จนตอนนี้ก็อาทิตย์แล้วยังไร้วี่แวว คิดถึงโทรศัพท์ตัวเองแล้วววว ซ่อมน้านนนนไป๊

1. ปกติ ถ้าซ่อมนาน เกิดจากการรออะไหล่ ถ้าเครื่องเรายังใช้ได้ปกติ ควรเอาเครื่องกลับมาก่อน รอให้ศูนย์ซ่อมโทรหาเมื่ออะไหล่มา

2. อันนี้ผมเข้าศูนย์ครั้งแรกเลยครับเลยไม่ค่อยทราบ พอเอาเข้าไปเช็คเค้าบอกว่าให้เอาเครื่องไว้ก่อนเลย แล้วผมก็งงอีกว่า ซ่อมช่องเสียบหูฟังช่างสั่งอะไหล่จอด้วย เค้าบอกว่าถ้าเกี่ยวกับอะไหล่จอจะรอนาน

3. คาดว่าเป็นชิ้นแบบนี้ทั้งชิ้นครับ จอ+I/O

4. แบบนี้ผมสบายใจ ขอบคุณครับ ตอนแรกก้งงว่ามันเกี่ยวอะไรกันอิอิ

5. Thanarat Pangtui

Thanarat Pangtui Guest

0
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้