ไม่ทราบว่ามีใครย้ายค่ายจากดีแทคไปทรูรึป่าวคะ อยากทราบว่าใช้เวลากี่วันคะถึงย้ายสำเร็จ

การสนทนาใน 'iOS Club' เริ่มโดย FernziiBelliie SmootieBerrybrowniecheesecake, 28 พฤศจิกายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ไม่ทราบว่ามีใครย้ายค่ายจากดีแทคไปทรูรึป่าวคะ อยากทราบว่าใช้เวลากี่วันคะถึงย้ายสำเร็จ

1. Jutamart Boontae

Jutamart Boontae Guest

0
    0
    0
  2. Toonjung Arrawat

Toonjung Arrawat Guest

0
    0
    0
    เคยย้าย AIS มา True ครับ ประมาณ 5 วัน มียื้อนิดหน่อย

3. Nitikorn Beer

Nitikorn Beer Guest

0
    0
    0
    ถ้าไม่ติดสัญญาอะไรกับค่ายเดิมก็ 3 วันครับ ถ้าติดก็ยืดเวลายาวกว่านี้ #ดีแทคขยันยืดเวลามากกกกกกกกกกก

4. น้อยครั้งที่จะสำเร็จในครั้งเดียว. ถ้าพรุ่งนี้ไปทำเรื่องแต่เช้า. ช่วงเย็นจะได้ข้อความยืนยัน. วันพุธจะมีดีแทคโทรมาหา. เสนอโปร. วันที่สามจะมีข้อความว่าย้ายค่ายสำเร็จ เช้าวันศุกร์ก็ตื่นมาเปลี่ยนซิมได้เลย แต่โลกความจริงมันวุ่นวายกว่านั้นครับ

5. ขอบคุณค่ะ ภาวนาให้สำเร็จใน3วัน

6. Muay Shizuka

Muay Shizuka Guest

0
    0
    0
    ต้องทำไงบ้าง จะเปลี่ยนจากดีแทคมาทรู เหมือนกันนะ

7. Toptapp Tp

Toptapp Tp Guest

0
    0
    0
    จากเติมเงินดีแทค ย้ายไปทรู จะง่ายกว่าครับ 3 วัน

8. Lay Supattra

Lay Supattra Guest

0
    0
    0
    ต้องเร่งคะ จิกบ่อยๆ โทรไปศูนย์มีแทคให้เค้าปล่อยสัญญานให้ เราก้อย้ายดีแทคมาทรูเหมือนกัน ดีแทคโทมารบเล้าจะให้โปรโน่นนี่ วุ่นวายเรื่องเยอะมาก สิบกว่าวันกว่าจะได้

9. วันนี้โทรไปดีแทคหลายรอบมากค่ะ สงสัยคงทนรำคาญไม่ไหว เรียบร้อยละค่ะ ผู้ให้บริการรายเดิมแจ้งให้โอนย้ายหมายเลขของท่านมาใช้บริการทรูมูฟเอชได้วันที่ 30/11/16

10. สามีย้ายไม่สำเร็จค่ะ มันบอกชื่อไม่ตรง

11. Stamp Pd

Stamp Pd Guest

0
    0
    0
    5วันคับ. โดนยื้อมาก. ต้องโทรไปตามบ่อยๆ

12. 3วันพอดีเป๊ะค่ะ เมื่อวานโทรเช้า สาย บ่าย เย็น เช้านี้ตัดสัญญาณให้เลยค่ะ

13. Lizzy'x Els

Lizzy'x Els Guest

0
    0
    0
    ของเราใช้เวลา15วัน นานมากๆโทรติดต่อแล้วติดต่ออีก ทรูบอกดีแทคแจ้งติดสัญญาทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไรเลยไปถามที่ศูนย์ดีแทคบอกไม่ติดสัญญา ก็รอๆผ่านไป3วันก็แล้ว5วันก็แล้ว ตัดสินใจโทรหาคอลเซ็นเตอร์ศูนย์ดีแทค นางกลับบอกว่าคิดว่าลูกค้าไม่ย้ายแล้วเลยยกเลิก อ้าวงงละทีนี้ทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไรเลยเปิดเครื่องทิ้งไว้เฉยๆ อารมณ์เสียนิดนึงเลยว่าให้ดีแทคนิดหน่อย สุดท้ายก็ย้ายให้ เพลียกับดีแทคมาก

14. Maliwan Kanjak

Maliwan Kanjak Guest

0
    0
    0
    แนะนำติดต่อผ่าน call center ช่วยให้เรื่องดำเนินการเร็วขึ้นค่ะ จากประสบการค่ะ ติดต่อเจ้าหน้าที่ที่ช้อป แจ้งว่ารอ 3 วันทำการ ทั้งหมด 3 ครั้ง สุดท้ายเนื่องจากค่ายเดิมไม่ยอมปล่อยสัญญาณ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้