ทำไมแบตหมดเร็ว แบบนี้ปกติมั้ยครับ เมื่อคืนชาร์ทเต็ม 100% เช้ามาเหลือเท่านี้ครับ

การสนทนาใน 'iOS Club' เริ่มโดย Satis Thaweesuwan, 2 ธันวาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ทำไมแบตหมดเร็ว แบบนี้ปกติมั้ยครับ เมื่อคืนชาร์ทเต็ม 100% เช้ามาเหลือเท่านี้ครับ

1. ถ้าไม่ได้ใช้เลยผิดปรกติ ถ้าใช้เน็ตหรือเล่นเกมไม่แปลก

2. iphone อะไรครับ

3. เช้าตื่นมายังไม่ได้เล่นอะไรเลยครับ

4. ผมชาร์จเมือคืนยัง 100%อยุ่คับ แต่เป็น7plusคับไม่รุ้เกี่ยวกันไหม

5. ของเรา 7 ก่อนนอนเต็ม 100 นอนเที่ยงคืน ตื่น 7.30 น. เหลือ 98 เปิดทุกอย่างทิ้งไว้ และใช้โหลดประหยัดพลังงาน

6. พึ่งมาเป็นวันนี้ครับ ก่อนหน้าชาร์ทก่อนนอนเต็ม 100% ตื่นมาลดไป 2% แต่วันนี้มันลดไปเยอะ ผิดปกติ

7. Anuson Soinak

Anuson Soinak Guest

0
    0
    0
    ปกติ ตื่นมาลดแค่ 1%ครับ

8. Thanat Khemthong

Thanat Khemthong Guest

0
    0
    0
    facebook ทำงานตลอดเลยครับ ลองลบ facebook ออกดู

9. เป็นเหมือนกันคับ เฟสบุ๊คทำงานตลอด ปิดแอพแล้วมันก้ทำงานหรอคับ งง

10. เกี่ยวกับอากาศมันเย็นลงมั้ยครับ

11. You must be registered for see links

12. เป็นเพราะอากาศเย็นป่าวครับ

13. ลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ดูครับ

14. Got DM'z

Got DM'z Guest

0
    0
    0
    อาการเดียวกับผมเลยครับ พึ่งมาเปนเนี่ยหละครับ ก่อนนอนชาจไว้ 100 ไมไ่ด้เล่นอะไร ตื่นมา แบตซดหายไปเอง 20กว่าเปอร์เซนเลยครับ ไมไ่ด้มีอะไรเบื้องหลังทำงานเลยครับ ปิดแล้ว แตทำไมยังลด ตอนนี้ยังเปนอยุ่เหมือนกันครับ แก้ยังไงใครพอทราบไหมครับ ก่อนหน้านี้ไม่เปนครับ ใช้มาเดือนนิดๆละครับถึกตลอด พึ่งมาเปน4-5 วันนี่หล่ะครับ ???

15. Anna Belle

Anna Belle Guest

0
    0
    0
    อย่างนี้ของผมปกติป่าวอ่ะครับ

16. ปิดบริการหาตำแหน่งที่ตั้ง (gps)

17. Ake Step

Ake Step Guest

0
    0
    0
    ผมแรกๆก็เป็นครับ. พอผ่านช่วงรันอินไปแล้ว โอเคนะครับ ต้องปรับแต่งนิดหน่อย รับรองอึดมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้