สวัสดีครับขอสอบถามหน่อยครับ ผมมีข้อมูล Array 1, 2, 3, 4 ผมเขียนให้แแสดงข้อมูล...

การสนทนาใน 'Android Developer' เริ่มโดย FrogPrince Woony, 28 พฤศจิกายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FrogPrince Woony

FrogPrince Woony Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับขอสอบถามหน่อยครับ ผมมีข้อมูล Array 1, 2, 3, 4 ผมเขียนให้แแสดงข้อมูล wkt.setText(((wkt.getText() + "" + listPoints.get(i) + ", ")) ); ข้อมูลแสดง 1, 2, 3, 4 ได้ปกติ แต่ผมอยากปิดท้ายด้วยข้อมูลตัวแรกแบบนี้ 1, 2, 3, 4, 1 ผมเขียนแบบนี้ String latlngfirst = listPoints.get(0).toString(); wkt.setText(((wkt.getText() + "" + listPoints.get(i) + ", ")) + latlngfirst ); แต่ผลทีออกมาเป็น 1. 1. 2. 1. 3. 1. 4. 1 แทนที่จะเป็น 1, 2, 3, 4, 1 รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

2. ก็ append ข้อมูลแรก หลังจาก ทำครบสิครับ

3. for(int i = 0; i < listPoints.size(); i++){ wkt.append(listPoints.get(i) + ", "); } wkt.append(listPoints.get(0));

4. FrogPrince Woony

FrogPrince Woony Guest

0
    0
    0
    ได้แล้วครับ กราบขอบพระคุณอย่างยิ่ง for(int i=0; i < listPoints.size(); i++) { wkt.append(listPoints.get(i) + "\n"); } wkt.append(listPoints.get(0).toString());

ยินดีครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้