ขอสอบถามอะไรหน่อยครับ ผมกำลังลองทำปุ่มที่พอกดแล้วมันจะเข้าไปแชทในไลน์ แต่ว่ามันติด...

การสนทนาใน 'Android Developer' เริ่มโดย Wichakarn Jongsakon, 29 พฤศจิกายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอสอบถามอะไรหน่อยครับ ผมกำลังลองทำปุ่มที่พอกดแล้วมันจะเข้าไปแชทในไลน์ แต่ว่ามันติด Error เหมือนในรูป ผมสามารถแก้ไขยังไงได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

1. WebView ในนั้นมันไม่น่าจะรองรับหรือป่าวครับ ได้ลองทดสอบกับบนเครื่องจริงๆดูก่อนหรือยังครับ

2. ลองในเครื่องจริงๆ มันก็ขึ้นในลักษณะเดียวกันครับ มีวิธีอื่นแนะนำไหมครับ

3. จะว่าไป url ที่ใส่ในนั้นถูกต้องหรือป่าวครับ

ผมลองหาวิธีดู ใช้วิธีนี้สามารถแก้ปัญหานี้ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้