สวัสดีครับ พอดีผมมีปัญหากับ Fragment ผมได้ทำการ ให้ระบบทำการ สร้าง Fragment...

การสนทนาใน 'Android Developer' เริ่มโดย Akkrawut Sukjai, 1 ธันวาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Akkrawut Sukjai

Akkrawut Sukjai Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ พอดีผมมีปัญหากับ Fragment ผมได้ทำการ ให้ระบบทำการ สร้าง Fragment ขึ้นมาเรื่อยๆ ตามจำนวนรูป และใช้ PageView ในการสไลย์เปลี่ยน Fragment ไปได้เรื่อยๆ จนกว่ารูปจะหมด ซึ่งเมื่อเทสผ่าน Emo ผ่านไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่พอรันบน Device : Sumsung S4 , Note 4 (ผมได้ลองรันแค่สองตัวนี้) ปรากฎว่า พังครับ เปิด App ไม่ขึ้นเลย อยากรู้ว่าผมจะแก้อย่างไรได้บ้าง เท่าที่ลองมา ต่อให้ลดเหลือ แค่ Fragment ตัวเดียว แต่แค่ใส่ ImageView ลงในส่วนของ FragmentLayout ก็พังเหมือนกัน รบกวนขอความรู้หน่อยนะครับ MainActivty.java >> You must be registered for see links activity_main.xml >>> You must be registered for see links fragment_main.xml >> You must be registered for see links

2. รูปมีขนาดใหญ่เกินไปหรือเปล่าครับ ลองใช้ Picasso หรือ Glide ในการแสดงส่งรูปเข้าไปใน ImageView ดูครับ

3. Patipan Injai

Patipan Injai Guest

0
    0
    0
    ลองเช็คตรง method getcount กับ get Item ดูครับ ระบุตำแหน่งของ Fragment ด้วยครับ และก็ถ้าเกิดจะใส่ imageView ควรไปใส่ใน layoutของ Fragment มากกว่านะครับ

4. Akkrawut Sukjai

Akkrawut Sukjai Guest

0
    0
    0
    สรุปนะครับ เป็นเพราะขนาดรูปที่ใหญ่เกินไป ทำให้ การรันบน Device จริง พังครับ แต่รันบน Emu ปกติ T-T

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้